Takarda
Marufi
Mai ƙira
A kasar Sin

Marufi na Tuobo ya himmatu wajen samar da duk kayan da za a iya zubarwa don shagunan kofi, shagunan pizza, duk gidajen abinci da gidan gasa, da sauransu, gami da kofuna na kofi, kofuna na abin sha, akwatunan hamburger, akwatunan pizza, jakunkuna na takarda, bambaro takarda da sauran samfuran.

Duk samfuran marufi sun dogara ne akan manufar kore da kare muhalli.An zaɓi kayan abinci, wanda ba zai shafi dandano kayan abinci ba.Yana da hana ruwa da mai, kuma yana da kwanciyar hankali don saka su a ciki.

Menene Fa'idodin Kofin Takarda Ice Cream Mai Kwayoyin cuta?

I. Gabatarwa

A cikin al'umma ta yau, kare muhalli da ci gaba mai dorewa batutuwa ne da suka damu sosai.Damuwar mutane game da gurbatar filastik da sharar albarkatu na karuwa.Don haka, samfuran da ba za a iya cire su ba sun zama sanannen bayani.Daga cikin su, kofuna na takarda ice cream da za a iya lalata su sun jawo hankali sosai a masana'antar abinci.

Don haka, menene akofin ice cream na biodegradable?Menene fa'idarsa da aikinta?Ta yaya ake kerawa?A halin yanzu, menene yuwuwar damar ci gaba don kofuna na takarda ice cream mai lalacewa a cikin kasuwa?Wannan labarin zai bincika waɗannan batutuwa dalla-dalla.Don ƙarin fahimta da haɓaka wannan samfurin da ke da alaƙa da muhalli.

;;;kkk

II.Menene kofin takarda ice cream wanda ba za a iya lalata shi ba

Abun iya lalacewaice cream takarda kofunasuna da lalata.Yana rage nauyi a kan muhalli.Zai iya rage dacewar albarkatu ta hanyar bazuwar ƙwayoyin cuta da sake amfani da su.Wannan kofin takarda zabi ne mai dorewa da kuma kare muhalli.Yana ba da mafita mai dorewa ga masana'antar abinci.

A. Ma'ana da halaye

Kofuna na takarda ice cream da za a iya lalata su kwantena ne na takarda da aka yi da kayan da za a iya lalata su.Yana jurewa tsarin lalacewa na halitta a cikin yanayin da ya dace.Idan aka kwatanta da kofuna na filastik na gargajiya, kofuna na takarda masu lalacewa suna da halaye masu zuwa:

1. Kariyar muhalli.PLA mai lalacewaice cream kofunaana yin su ne daga sitaci na shuka.Don haka, yana iya lalacewa a cikin yanayin yanayi.Wannan zai iya rage gurɓatar muhalli.Yana da tasiri mai kyau akan kare muhallin duniya.

2. Sabuntawa.Ana yin PLA daga albarkatu masu sabuntawa, kamar sitaci na shuka.Idan aka kwatanta da robobi na petrochemical, tsarin samar da PLA yana da ƙarancin amfani da makamashi da hayaƙin iska.Yana da ingantaccen dorewa.

3. Gaskiya.Kofin takarda na PLA suna da fayyace mai kyau.Wannan zai iya nuna launi da bayyanar ice cream a fili.Yana iya haɓaka jin daɗin gani na masu amfani.Bayan haka, ana iya keɓance kofuna na takarda da keɓancewa.Wannan yana ba 'yan kasuwa ƙarin damar tallace-tallace.

4. Juriya mai zafi.Kofin takarda na PLA suna da kyakkyawan aiki.Yana iya jure abinci a wani yanayin zafi.Wannan kofin takarda ya dace sosai don riƙe sanyi da abinci mai zafi kamar ice cream.

5. Mai nauyi da ƙarfi.Kofuna na takarda na PLA suna da ƙarancin nauyi kuma suna da sauƙin ɗauka da amfani.A halin yanzu, ana samar da kofuna na takarda na PLA ta hanyar tsari na musamman na kofin takarda.Wannan yana sa tsarinsa ya fi ƙarfi da ƙarancin lalacewa da karaya.

6. Takaddun shaida na duniya.Kofin takarda na PLA sun dace da ƙa'idodin takaddun muhalli na ƙasa da ƙasa.Misali, ƙa'idar EN13432 biodegradation na Turai da ma'aunin lalata halittu na ASTM D6400 na Amurka.Yana da inganci mai inganci.

B. Tsarin biodegradation na kofuna na takarda masu lalacewa

Lokacin da aka zubar da kofuna na ice cream na PLA, waɗannan su ne cikakkun bayanai na tsarin lalata su:

Mahimman abubuwan da ke haifar da kofuna na takarda na PLA don rushewa a cikin yanayin yanayi shine zafi da zafin jiki.A matsakaicin zafi da zafin jiki, kofin takarda zai fara aikin lalata.

Nau'in farko shine hydrolysis.Thekofin takardafara aikin hydrolysis a ƙarƙashin rinjayar zafi.Danshi da ƙananan ƙwayoyin cuta suna shiga micropores da fasa a cikin kofin takarda kuma suna hulɗa tare da kwayoyin PLA, suna haifar da halayen lalata.

Nau'i na biyu shine enzymatic hydrolysis.Enzymes su ne abubuwan da ke haifar da sinadarai waɗanda ke iya hanzarta bazuwar halayen.Enzymes da ke cikin yanayi na iya haifar da hydrolysis na kofuna na takarda na PLA.Yana rushe polymers PLA zuwa ƙananan ƙwayoyin cuta.Waɗannan ƙananan ƙwayoyin cuta za su narke a hankali a cikin muhalli kuma su ƙara ruɓe.

Nau'i na uku shine bazuwar ƙananan ƙwayoyin cuta.Kofunan takarda na PLA suna da lalacewa saboda akwai ƙwayoyin cuta da yawa waɗanda zasu iya lalata PLA.Wadannan ƙananan ƙwayoyin cuta za su yi amfani da PLA a matsayin makamashi kuma su rage shi zuwa carbon dioxide, ruwa, da biomass ta hanyar lalacewa da kuma rushewar tafiyar matakai.

Matsakaicin raguwar kofuna na takarda na PLA ya dogara da abubuwa da yawa.Kamar zafi, zafin jiki, yanayin ƙasa, da girma da kauri na kofuna na takarda.

Gabaɗaya magana, kofuna na takarda na PLA suna buƙatar lokaci mai tsawo don cika ƙasƙanci.Tsarin lalacewa na kofuna na takarda na PLA yawanci yana faruwa a wuraren takin masana'antu ko yanayin yanayi masu dacewa.Daga cikin su, yanayi masu dacewa da zafi, zafin jiki, da ayyukan ƙananan ƙwayoyin cuta.A cikin matsugunin gida ko wuraren da ba su dace ba, ƙimar lalacewa na iya zama a hankali.Don haka, lokacin da ake sarrafa kofuna na takarda na PLA, ya kamata a tabbatar da cewa an sanya su cikin tsarin kula da sharar da ya dace.Wannan zai iya samar da yanayi mai kyau don lalacewa.

ice cream kofuna (5)
takarda ice cream kofuna tare da murfi al'ada

Mun ƙware wajen samar da sabis na samfuran bugu na musamman don abokan ciniki.Buga na keɓaɓɓen haɗe tare da samfuran zaɓin kayan inganci masu inganci suna sa samfuran ku fice a kasuwa da sauƙin jan hankalin masu amfani.

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

III.Fa'idodin Kofin Ice Cream Mai Kwayoyin cuta

A. Amfanin muhalli

1. Rage gurbatar datti na filastik

Kofuna na filastik na gargajiya yawanci suna buƙatar babban adadin kayan filastik da za a yi.Ba a sauƙi bazuwa kuma za su dawwama a cikin yanayi na dogon lokaci.Wannan zai iya haifar da tarawa da gurɓatar da sharar filastik.Sabanin haka, kofuna na ice cream da za a iya cire su ana yin su ne da kayan da za su iya lalacewa.Ana iya lalacewa ta dabi'a kuma a rube cikin wani ɗan lokaci.Wannan yana rage gurbatar filastik zuwa muhalli.

2. Rage dogaro ga albarkatun da ba a sabunta su ba

Kera kofi na takarda na gargajiya yana buƙatar amfani da albarkatun da ba a sabunta su ba.Kamar man fetur.Ana yin kofuna na ice cream da za a iya lalata su daga albarkatun da ake sabunta su kamar filayen shuka.Wannan yana rage yawan amfani da albarkatu masu iyaka.

B. Amfanin lafiya

1. Kyauta daga abubuwa masu cutarwa

Kofuna na takarda ice cream masu lalacewa yawanci ba sa ƙunshi sinadarai masu illa ga lafiyar ɗan adam.Sabanin haka, kofuna na gargajiya na iya ƙunsar abubuwan da ke da lahani ga lafiyar ɗan adam.Alal misali, bisphenol A (BPA).

2. Garanti na Tsaron Abinci

Kofuna na takarda ice cream masu lalacewasha tsauraran matakan samarwa da yanayin tsabta.Sun cika ka'idojin amincin abinci.Saboda amfani da kayan takarda, abubuwa masu cutarwa ba za a saki ba.Wannan na iya tabbatar da inganci da amincin abinci.Bayan haka, kayan takarda na iya kula da rubutu da dandano na ice cream.

IV.Ayyukan kofuna na takarda ice cream masu lalacewa

A. Juriya na ruwa

PLA robobi ne mai tushen halitta wanda aka yi daga albarkatun biomass.Yana da babban aikin shingen danshi.Yana hana ruwa a cikin ice cream yadda ya kamata ya shiga cikin kofin.Don haka, wannan na iya kiyaye ƙarfin tsari da siffar kofin takarda.

B. Thermal rufi aikin

Kula da zazzabi na ice cream.Abun iya lalacewakofin takarda ice creams yawanci suna da kyakkyawan aikin rufewar thermal.Zai iya yadda ya kamata ya ware tasirin zafin jiki na waje akan ice cream.Wannan yana taimakawa wajen kula da ƙananan zafin jiki da dandano na ice cream, yana sa ya fi dadi.

Samar da ƙwarewar sha mai daɗi.Ayyukan rufewa kuma na iya tabbatar da cewa saman kofin takarda ba zai yi zafi ba.Zai iya ba da jin dadi da kuma guje wa ƙonawa.Wannan yana bawa masu amfani damar jin daɗin ice cream cikin sauƙi da kwanciyar hankali.Masu amfani ba dole ba ne su damu game da rashin jin daɗi da haɗarin ƙonawa sakamakon canjin zafi na kofuna na takarda.

C. Ƙarfi da kwanciyar hankali

Da ikon jure nauyi da matsa lamba.Kofuna na takarda ice cream masu lalacewa yawanci suna da isasshen ƙarfi.Zai iya tsayayya da wani nauyin nauyin ice cream da kayan ado.Wannan yana tabbatar da cewa kofin takarda ba a sauƙaƙe ko fashe yayin amfani ba.

Ikon adanawa na dogon lokaci.Tsayawan kofuna na takarda ice cream mai lalacewa kuma yana ba su damar ajiya na dogon lokaci.Za su iya zama barga a ƙarƙashin yanayin daskarewa.Ba zai rasa siffarsa ko tsarinsa ba saboda canje-canje a cikin nauyi ko zazzabi na ice cream.

V. Tsarin masana'antu na kofuna na takarda mai lalata ice cream

Da fari dai, babban shiri na albarkatun kasa shine Poly Lactic Acid (PLA).Wannan robobi ne mai yuwuwa wanda yawanci ana canza shi daga sitaci na shuka.Sauran kayan taimako na iya haɗawa da masu gyara, haɓakawa, masu launi, da sauransu).Ana buƙatar ƙara waɗannan kayan kamar yadda ake buƙata.

Na gaba shine shirye-shiryen PLA foda.Ƙara albarkatun PLA zuwa takamaiman hopper.Bayan haka, ana jigilar kayan ta hanyar tsarin isarwa zuwa injin murkushewa ko yankan don murkushewa.Ana iya amfani da PLA da aka murkushe don tsari mai zuwa.

Mataki na uku shine tantance siffar kofin takarda.Mix PLA foda tare da wani kaso na ruwa da sauran additives.Wannan matakin yana samar da kayan manna filastik.Sa'an nan, manna kayan ne ciyar a cikin takarda kofin kafa inji.Ta hanyar yin amfani da matsa lamba da zafi zuwa ƙirar, an kafa shi a cikin siffar takarda.Bayan gyare-gyare, kwantar da kofin takarda da ruwa ko iska don ƙarfafa siffar.

Mataki na hudu shine gyaran fuska da buga kofin takarda.Kofin takarda da aka kafa yana fuskantar maganin saman don inganta juriyar ruwa da mai.Keɓaɓɓen bugu nakofuna na takardaza a iya aiwatar da shi kamar yadda ake buƙata don ƙara alamar alama ko ƙira.

A ƙarshe, kofuna na takarda da aka samar suna buƙatar marufi da ingantaccen dubawa.An tattara kofin takarda da aka gama ta amfani da injin marufi mai sarrafa kansa.Wannan yana tabbatar da tsabta da amincin samfurin.Lokacin duba kofin takarda, ya zama dole don tabbatar da cewa ingancinsa, girmansa, da bugu ya dace da buƙatun.

Ta hanyar tsarin samarwa na sama,kofuna na takarda ice cream na biodegradablezai iya kammala aikin samarwa.Kuma yana iya tabbatar da kyakkyawan lalacewa da amfani.

VI.Hasashen kasuwa na kofuna na takarda ice cream mai lalacewa

A. Yanayin kasuwa na yanzu

Tare da ci gaba da haɓaka wayar da kan muhalli, buƙatun mutane na rage sharar filastik da kare muhalli yana ƙara zama cikin gaggawa.Kofuna na takarda ice cream da za a iya lalata su madadin muhalli ne.Ya yi daidai da neman ci gaba mai dorewa na masu amfani.

Bugu da ƙari, ƙasashe da yankuna da yawa sun aiwatar da hani da hani kan samfuran filastik.Wannan yana ƙara buƙatar hanyoyin da za'a iya lalata su.Har ila yau, gwamnati na tallafawa samar da kayayyaki masu lalacewa ta hanyar rage haraji, tallafi, da jagorar manufofi.Wannan yana ba da yanayi mai kyau ga kasuwar sa.

Ice cream sanannen samfurin abin sha ne mai sanyi.Musamman masu amfani sun fi son shi a lokacin rani.A halin yanzu, ƙarfin amfani da mutane yana ƙaruwa koyaushe.Kuma yanayin rayuwarsu yana inganta kullum.Wannan yana taimakawa kasuwar abin sha mai sanyi don nuna ci gaba mai dorewa.Wannan yana ba da faffadan sararin kasuwa don kofuna na takarda ice cream mai lalacewa.

B. Damar ci gaba mai yiwuwa

Masu kera kofi na ice cream masu lalacewa suna iya neman haɗin gwiwa tare da kamfanonin dafa abinci, manyan kantunan sarkar, da sauran abokan haɗin gwiwa.Suna iya samar da mafita masu dacewa da muhalli wanda zai iya maye gurbin kofuna na takarda filastik.Wannan na iya taimakawa kamfanoni su faɗaɗa kewayon tallace-tallacen samfuran su, haɓaka wayar da kan samfuran, da haɓaka haɓaka kasuwa.

Masu kera kofin takarda na ice cream masu lalacewa suna iya haɓaka hoton alamar su ta hanyar shiga cikin ayyukan jin daɗin jama'a, haɓakawa, da wayar da kan muhalli.Wannan yana taimaka musu su jawo hankalin mabukaci da sanin su.Ƙirƙirar hoto mai kyau na iya yin fice a cikin kasuwa mai tsananin gasa.Don haka, wannan yana taimakawa haɓaka ƙimar samfurin.

Baya ga kasuwar ice cream.kofuna na takarda masu lalacewaHakanan za'a iya ƙara fadadawa zuwa wasu kasuwannin abin sha.Kamar kofi, shayi, da sauransu).Wadannan kasuwanni kuma suna fuskantar matsalolin muhalli da sharar robobi ke haifarwa.Don haka, buƙatun aikace-aikacen kofuna na takarda mai lalacewa suna da faɗi.

Za mu iya samar da kofuna na takarda ice cream masu girma dabam don zaɓar daga, biyan bukatun ku daban-daban.Ko kuna siyarwa ga daidaikun masu siye, iyalai ko taro, ko don amfani da su a gidajen abinci ko shagunan sarƙoƙi, za mu iya biyan bukatunku daban-daban.Buga tambarin da aka keɓance na musamman zai iya taimaka muku cin nasarar amincin abokin ciniki.

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
Kofin Ice Cream Custom

VII.Kammalawa

Ana yin kofuna na takarda na ice cream da za a iya lalata su da kayan da ba za a iya lalata su ba.Sun fi dacewa da muhalli fiye da kofuna na filastik na gargajiya.A dabi'a na iya raguwa a cikin ɗan gajeren lokaci.Wannan na iya rage gurbatar muhalli da sharar albarkatu.

Ana yin kofuna na takarda ice cream da za a iya lalata su da kayan abinci.Ba ya ƙunshi abubuwa masu cutarwa kuma ba shi da lahani ga lafiyar ɗan adam.Idan aka kwatanta da kofuna na takarda na filastik, ba ya sakin abubuwa masu guba.Wannan yana rage yiwuwar haɗari ga jikin ɗan adam.

Ana iya sake yin amfani da kofuna na takarda da za a iya lalata su kuma a sake amfani da su.Ana iya sake yin fa'ida don kera wasu samfuran takarda.Wannan yana rage cin albarkatun kasa.Ga kamfanoni, yin amfani da kofuna na ice cream na halitta na iya nuna nauyin muhalli da kuma yanayin zamantakewa.Wannan yana taimakawa haɓaka hoton alamar su kuma yana jawo ƙarin masu amfani.

Kofuna na ice cream masu lalacewa suna da tasirin gaske masu yawa.Da fari dai, zai iya rage gurɓatar filastik.Kofin takarda na filastik na gargajiya na buƙatar shekaru da yawa ko ma ƙarni don ƙasƙanta.Wannan zai haifar da ƙazantar datti na filastik.Kofin takarda da za a iya lalata su na iya raguwa a cikin ɗan gajeren lokaci.Wannan zai iya rage mummunan tasirin gurbataccen filastik a kan muhalli.Na biyu, zai iya kare albarkatun kasa.Kofuna na takarda masu lalacewaan yi su da kayan sabuntawa.Wannan yana rage dogaro ga iyakataccen albarkatu.Kofuna na takarda na gargajiya, a gefe guda, suna buƙatar amfani mai mahimmanci na albarkatun da ba a sabunta su ba kamar mai.Na uku, zai iya inganta ci gaban tattalin arzikin madauwari.Ana iya sake yin amfani da kofuna na takarda da za a iya lalata su kuma a sake amfani da su.Zai iya cimma nasarar sake amfani da albarkatu da haɓaka ci gaban tattalin arzikin madauwari.Wannan ba kawai yana rage fitar da sharar ba.Hakanan yana rage amfani da makamashi da hayaƙin carbon yayin aikin samarwa.Abu na hudu, yana iya kare lafiyar masu amfani.An yi kofuna na takarda da za a iya lalata su da kayan ingancin abinci.Ba shi da illa ga lafiyar ɗan adam.Sabanin haka, kofuna na filastik na gargajiya na iya sakin abubuwa masu cutarwa.Suna iya haifar da barazana ga lafiyar ɗan adam.

Yin amfani da kofuna na takarda na ice cream ba kawai yana taimakawa wajen rage gurɓatar filastik da sharar albarkatu ba, har ma yana haɓaka ci gaban tattalin arziƙin madauwari, haɓaka hoton kamfani, yana ba da gudummawa ga ci gaba mai dorewa.

Shirya don Fara Aikin Kofin Takarda ku?

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana

Lokacin aikawa: Agusta-16-2023